Lokacin da aka tsara kayan wanki tare da HPMC (Hydroxypropyl Methylcellulose) a matsayin wakili mai kauri, yana da mahimmanci a yi la'akari da daidaitattun abubuwan da suka dace don cimma danko da kwanciyar hankali.Anan ga tsarin ƙira da aka ba da shawarar don haɗa HPMC cikin wanki:
Sinadaran:
Surfactants (kamar layin alkylbenzene sulfonates ko barasa ethoxylates): 20-25%
Masu gini (irin su sodium tripolyphosphate ko sodium carbonate): 10-15%
Enzymes (protease, amylase, ko lipase): 1-2%
Wakilin Kauri na HPMC (Hydroxypropyl Methylcellulose): 0.5-1%
Ma'aikatan zamba (kamar EDTA ko citric acid): 0.2-0.5%
Turare: 0.5-1%
Masu haske na gani: 0.1-0.2%
Fillers da additives (sodium sulfate, sodium silicate, da dai sauransu): Rago kashi don isa 100%
Lura: Adadin da ke sama kusan kusan kuma ana iya daidaita su bisa takamaiman buƙatun samfur da aikin da ake so.
Umarni:
Haɗa surfactants: A cikin jirgin ruwa mai gauraya, haɗa zaɓaɓɓen surfactants (linear alkylbenzene sulfonates ko barasa ethoxylates) don samar da kayan aikin wanke-wanke na farko.Mix har sai da kama.
Ƙara magina: Haɗa waɗanda aka zaɓa (sodium tripolyphosphate ko sodium carbonate) don haɓaka aikin wanki da taimako wajen cire tabo.Mix sosai don tabbatar da rarraba iri ɗaya.
Gabatar da enzymes: Haɗa enzymes (protease, amylase, ko lipase) don kawar da tabo da aka yi niyya.Ƙara su a hankali yayin motsawa akai-akai don tabbatar da tarwatsawa mai kyau.
Haɗa HPMC: Sannu a hankali yayyafa wakili mai kauri na HPMC (Hydroxypropyl Methylcellulose) a cikin cakuda, yayin da yake ci gaba da tada hankali don guje wa ƙullewa.Bada isasshen lokaci don HPMC don yin ruwa da kauri da wanka.
Ƙara abubuwan lalata: Haɗa wakilai masu lalata (EDTA ko citric acid) don haɓaka aikin wanki a cikin yanayin taurin ruwa.Mix sosai don tabbatar da yaduwa mai kyau.
Gabatar da ƙamshi: Haɗa ƙamshi don ba da ƙamshi mai daɗi ga kayan wanka.Mix a hankali don rarraba ƙamshin daidai gwargwado a cikin tsari.
Haɗa masu haske na gani: Ƙara masu haske na gani don haɓaka bayyanar yadudduka masu wanki.Mix a hankali don tabbatar da rarraba iri ɗaya.
Haɗa masu filaye da ƙari: Ƙara masu cikawa da ƙarin abubuwan ƙari, irin su sodium sulfate ko sodium silicate, kamar yadda ya cancanta don cimma buri da rubutu da ake so.Mix sosai don tabbatar da rarraba iri ɗaya.
Gwaji da daidaitawa: Gudanar da ƙananan gwaje-gwaje don kimanta danko da kwanciyar hankali na ƙirar wanki.Daidaita rabon HPMC ko wasu sinadaran kamar yadda ake buƙata don cimma daidaito da aiki da ake so.
Ka tuna, ƙayyadaddun ƙididdiga da aka bayar jagorori ne, kuma ainihin ma'auni na iya bambanta dangane da takamaiman buƙatun samfur, ingancin sinadarai, da aikin da ake so.Yana da kyau a tuntuɓi masana Yibang ko gudanar da ƙarin gwaji don inganta ƙira don takamaiman bukatunku.